Sauran a Lausanne: tukwici da Shawara

Anonim

Yawancin matafiya suna da mafaka mai ban mamaki na Lausanne mai mahimmanci, launuka masu kyau, cibiyoyin saƙa da shirye-shiryen sa da nishaɗi da cibiyoyin nishaɗi. Kyakkyawan shakatawa yana shirya shafukan nishaɗi da yawa waɗanda zasu jawo hankalin kowa da kowa.

Sauran a Lausanne: tukwici da Shawara 8382_1

Amma, kamar yadda a cikin dukkan biranen da wuraren shakatawa na duniya, kowa yana da halayensu waɗanda masu yawon shakatawa da matafiya ya kamata a samu.

1. Bari mu fara da gaskiyar cewa mafi yawan matalautan matafiya sun faɗi a lokacin bazara, saboda a matakin farko a lokacin a Lausanne, don ziyartar bukukuwan mutane da ke wucewa cikin birni. Saboda haka, kafin ku tafi hanya, ya kamata ku ɗora dakuna a cikin otal gaba, saboda a lokacin bazara farashin ɗaya ne na iya zama da sauƙi.

2. City koyaushe tana yin adalci daidai daidai, kuma ba ya danganta da yawan yawon bude ido a duk shekara. Saboda haka, don cin zarafin jama'a, maimakon ana shayar da kuɗi a cikin Lausanne. Misali, sharar da za a jefa kawai a cikin urns, waɗanda suke da yawa a ko'ina cikin birni. Idan kun taru a wurin shakatawa a kan fikinik, to ya kamata ya zama da kyau a hankali kuma a hankali ɗaukar ɗalibin wurin shakatawa, saboda ba iyakar filin shakatawa na yanzu ba zai iya warwarewa irin wannan hutu.

3. Idan kun isa Lausanne a bikin birni, ya kamata ku san cewa fasalin ne na musamman shi ne cikakke, kuma babu tikiti masu shiga. Kusan dukkanin kide kide a cikin tsohon sashin birni, inda aka sanya al'amura da yawa don filayen wasannin. Yana da kyawawa, kafin farkon bikin, don siyan wani shirin da aka bayyana dukkanin jawabai da aka bayyana, da kuma lokacin farawa. Wannan abu ne mai matukar muhimmanci, saboda ga masu yawon bude ido ne mafi dacewa don mayar da hankali a kai.

Sauran a Lausanne: tukwici da Shawara 8382_2

4. Sufin jama'a na garin ya ƙunshi yawancin Trolleybus da hanyoyin mota. Yana da matukar dacewa don motsawa tare da Lausanne da kuma jirgin sama, wanda yake da sauri. Idan ka fi son motsawa a kusa da garin kanka, kuma ka bincika abubuwan gani ba tare da amfani da ayyukan masu kallo ba, to hanya mafi kyau don adanawa don jigilar jama'a. Tanadi lokacin da sayen tikiti shine kusan 40%. Ana sayar da duka biyu na rana kuma wasu, ƙarin takamaiman adadin tafiya.

5. A cikin birni shi ne al'ada don kiran taksi ta waya, ko ɗaukar taksi waɗanda suke cikin wuraren ajiye motoci na Lausanne na Siyarwa, ko kuma wuraren shakatawa. Ba da cikakken al'ada ne don dakatar da motar a kan titi, saboda koda kuwa kyauta ne, to, direban taksi zai tsaya.

6. Ba na ba ku shawara ku yi tafiya a kusa da garin a kanku ko motar haya, saboda birni yana da adadi kaɗan na wuraren ajiye motoci na jama'a kyauta. Rashin kyau shima ana ɗauka shine gaskiyar cewa wasu tituna a cikin birni ana rufe su duka don motocin haya. Ko da kuna son yin amfani da filin ajiye motoci, na shakkar cewa a tsakiyar Lausanne akwai filin ajiye motoci kyauta. Yawancin yawon bude ido da matafiya sun fi son motsawa don matsawa garin, don bincika abubuwan jan hankali, a ƙafa.

7. A cikin lokaci lokaci, daga Afrilu zuwa Oktoba a wata, akwai maki na keke a Lausanne. A cikin birnin irin waɗannan abubuwan, akwai abubuwa da yawa, amma mafi kyawun yanayi yana ba da wata cibiyar da ake kira Lausanne Roule da ke cikin yankin flon. Yana da godiya ga keke, zaku iya samun wani yanki na birni, ziyarci unguwar garin, da kuma kawai ciyar da lokaci tare da fa'ida.

Sauran a Lausanne: tukwici da Shawara 8382_3

8. Su isa Lausanne, yakamata a haifa da cewa akwai ɓarayi da yawa a wuraren cunkoso! Koyaushe bi abubuwanku da kyau kuma kada ku bar su ba a sani ba, ko da jaka ce, mai gamsarwa ko kowane irin mahimmanci a gare ku. Karka sanya takardu da tsabar kudi a aljihunka. A Lausanne, babu buƙatar ɗaukar kuɗi mai yawa tare da ku, saboda kusan dukkanin birnin da akwai tsarin ƙididdigar da ba asusun ba.

9. A cikin gidajen abinci na birni ba lallai ba ne don barin tukwici ko kaɗan, saboda ana kunna kuɗin sabis ta atomatik ɗin a cikin asusunku. Nasiha ma ba al'ada ba ne don barin ta taksi. Idan kana son gode wa direban taksi don tafiya, ya isa kawai don zagaye adadin akan kowane adadin da ya dace muku, zai isa sosai.

10. Siyan abubuwan tunawa da kanka da ƙaunatattunta sun fi kyau, kuma mafi riba, motsa jiki a cikin manyan cibiyoyin sayayya da manyan kantuna. Kada ku sayi abin tunawa a kan embinkment ko a cikin ƙananan shagunan tsakiyar birni, saboda farashin wannan samfuran za'a iya zama da muhimmanci sosai.

Ba shi da daraja siyan agogo a kan sanduna na garin, saboda zaku iya siyar da karya, ku ƙaunaci ƙira, ko rahusa. Sayen sa'o'i ya fi dacewa a aiwatar da shi a cikin shagunan musamman. Farashin sa'o'i a ciki ya dogara ne kawai daga samfurin, kuma baya wuce gona da iri.

Hakanan zaka iya sayan ruwan inabin daga ruwan inabin kamar gonar inabi, domin kyawawan irin irin giya ake samarwa.

Kara karantawa