Little birni da babban zuciya!

Anonim

Babban birnin babban Duchy ya gamu da mu tare da babban yanayi da cikakkiyar kwanciyar hankali. Mafi kyau rana don samun masoya da luxembourg kuma ba za ku yi tunani ba. Abu na farko da ka kula da lokacin da ka samu anan babu mutane. Yana da shiru anan da ji daɗi cewa da alama an koma da ku zuwa wani ƙaramin ƙauye tare da gine-gine tare da gine-ginen birane. Da alama kamar wannan ne wurin da kuka yi mafarkin rayuwa duk rayuwarmu na rayuwa.

Mun yanke shawarar kada ku sayi duk wani balaguron balaguro, saboda tafiya a kan motarka tana buɗewa dama don bincika duk wurare masu ban sha'awa. Bayar da ƙaramin girman Luxembourg, mun sami damar bincika kusan dukkanin abubuwan jan hankali a rana ɗaya. Hanyarmu ta kasance tare da birni ya fara da babban filin, wanda shine babban cocin ban mamaki na Luxembourg na matar mu.

Little birni da babban zuciya! 8126_1

Wannan shi ne wurin da aka fi girmamawa a cikin mazaunan birnin. Babban Cathedral, mai ban mamaki a ciki da ban mamaki a waje, wani haikali ne na musamman wanda aka yi a cikin salon gothic tare da abubuwan da ake samu na zamanin Renaissance. Anan ne ɗayan manyan hotunan Kirista na matar mu riƙe ɗan Yesu a hannun. Godiya ga wannan, taron mahajjata isa cikin birni, tare da maƙasudin wannan gidan ibada. Af, da fadin ginin ya sake yin gunaguni na Matar Allah na Allah.

Little birni da babban zuciya! 8126_2

Wuri na gaba da ba ba tare da hagu shi ne ya ragu ba ne, gidan na farko, mazaunin gari na babban doki. A gaskiya, a waje na fadar ba musamman abin lura ba ne, kuma da farko ba mu ma sami wannan ginin ba, saboda yana da mamaki a cikin tsarin tsarin gine-ginen birni. Ba kamar hoton na waje ba, adon na ciki na fadar ta fusata. Lokacin da kuka ga wannan kyakkyawa, kun fahimta - masters sun yi ƙoƙarin suna. A ciki sosai hade m marble bene da kuma wasu alamomi masu arziki akan bangon. Haɗin kai na musamman yana haɗe saboda hasken da ya dace. Wakilinasin na babban bangare ne na kowane fadar. Hakanan yana taka rawar gani.

Wani abin jan hankali, wanda ba zai yiwu ba za a ziyarta ba, shine Gidan Tarihi na ƙasa da fasaha. Yana cikin tsakiyar tarihi na birnin. Tafiya biyun ta cikin gidan kayan gargajiya sun gano kusan dukkanin tarihin garin, tunda ba kawai ayyukan shahararrun masu zane ba an gabatar da su a kan yankin yankuna.

Halittu na musamman, tarihi, al'ada ita ce mai yawon bude ido na zamani ya ƙunshi waɗannan ƙasashe. Ina ba kowa da kowa ya ziyarci wannan wuri!

Kara karantawa