Me kuke buƙatar sanin zai huta a kan Sri Lanka?

Anonim

Sri Lanka ne na musamman. Akwai al'adu da yawa, harsuna da kuma al'adun dauraye a ciki. Bugu da kari, Sri Lanka yana da tsire-tsire mai hadari kuma yawan dabbobi daban-daban.

igiya . Katin SIM ya fi kyau a saya a lokacin zuwa Sri Lanka, dama a tashar jirgin sama. Akwai masu aiki da hanyoyin sadarwa da yawa. Akwai zaɓuɓɓuka da yawa waɗanda suka dace da bambanci daban. Kuna iya kusanci masu siyarwa, za a sa ku. Hakanan zaka iya tambayar jagorarka, kuma tabbas zai gaya mani da kyau. Misali, don $ 10 Zaka iya siyan katin SIM tare da kiran mai araha da kuma samun damar Intanet, wanda ya isa makonni biyu.

Me kuke buƙatar sanin zai huta a kan Sri Lanka? 7766_1

A kan Yare , suna magana ne kawai a kan Indoary, Drawidian da Austronesian harsuna. Harshen jihar shine biyu - Sinhalean da Tamil. Duk da haka, mafi yawan mutane sun san yawancin mutanen da kyau a can, wanda baƙon abu ne: na farko, Sri Lanka shine tsohon mulkin Ingilishi. Haka ne, kuma an riga an sanar da Rashanci a wurin, kuma mutane da yawa suna magana da kyau a kansa, har ma tu-tubers. Yawon shakatawa ba zai zama da wuya a kewaya ba, a kowane yanayi, zaku iya samun lankan-magana mai magana na Rasha.

Flora da Fauna . Fauna a kan Sri Lanka ya bambanta sosai. Kuna buƙatar zama mai hankali sosai, yana tafiya a kusa da tsibirin. A kowane mataki, haɗari na iya ganowa. Misali - Cobra. Cobras suna zaune ko'ina. Ko da a shafin zai iya zama. Suna rayuwa ko dai a cikin ramuka ƙasa, ko kuma a cikin manyan sandunar, ko a cikin manyan motsi, a cikin Nuniera. Gobe ​​yana da kyau a bayyane, saboda yana da launin toka, kuma kamar yadda aka haɗa tare da Pushll ko ƙasa. Macijin zai fi kusa da kai, amma har yanzu, kuna buƙatar zama mai hankali sosai idan kun gan ta. A cikin taron na cizo, ba kwa buƙatar zuwa asibiti. A cikin ruwa kana buƙatar yin mai da hankali ga bata sauka a kan shinge na teku, zaka iya iyo a cikin m roba m roba.

Kuma ƙaramin abu mara kyau a tsibirin ne sauro. Musamman suna da juyinanci a can, da kuma kwari ba za su iya matsawa ne kawai ba, har ma sun ji rauni, yayin da suke jujjuya cikin wani babban birgima. Saboda haka, ajiye creams, sprays da duk abin da kuka la'akari dacewa. Da kyau ya ƙaura daga cizo sauro kuma yana dakatar da m Sandalwood mai, wanda aka sayar a cikin kantin magunguna da shagunan sovenir. Amma, wannan jin daɗin ba shine mafi arha ba - kimanin $ 9.

Me kuke buƙatar sanin zai huta a kan Sri Lanka? 7766_2

Game da 'ya'yan itatuwa da kayan marmari waɗanda aka sayar gaba ɗaya ko'ina. Abinda aka sayar shine, mai arha kuma zai iya zama ba tare da tsoro ba. Akwai wani al'amari na dandano. Amma ba kwa buƙatar mantawa don wanke baki ɗaya - har ma abarba, in ba haka ba zaku iya mantawa game da kyakkyawan hutu na mako guda.

A wasu sassan tsibirin akwai murjani murjani. Ba su da kyau kamar a Misira, amma masoya na iya nutse tare da maski.

Teku . A wasu sassan, Sri Lanka ba shi da Tekun Pacific. Waves irin wannan har ma da manya manya yana da wuyar shiga cikin teku kuma fita daga ciki - ko kuma ya rufe da raƙuman ruwa kuma yana ɗaukar, ko kawai ya koma bakin. Zazzabi zai iya bugun kai don haka taurari suka fara a idanu. Saboda haka, kula da kanka ka bi yara, suna iya ɗauka cikin saukin ruwan teku.

Me kuke buƙatar sanin zai huta a kan Sri Lanka? 7766_3

Kuma don abubuwa da suka rage a cikin yashi, kuna buƙatar bi - raƙuman ruwa wani suna da girma sosai har suka sami abubuwa na hutawa kuma suna iya ɗaukar su cikin teku.

Rana A kan Sri Lanka, mai guba a ma'anar kalmar. Musamman ma a lokacin cin abincin rana, idan ya dace sama da kai. A cikin wannan agogon, ya fi kyau a tsaya wani wuri a cikin inuwa, kuma kada ku je wurin rana mai zafi. Musamman ma ba yin iyo ba, tun lokacin wanka zaka iya ƙona shi sosai. Wajibi ne a yi amfani da hasken rana tare da matakin kariya na akalla 20. Idan kana son ka shafa jikin mai don samun kyakkyawan wanka mai kyau na musamman a cikin inuwa , kuma kada ku yi iyo a teku. Idan har yanzu ana ƙone, da man na imani na Aloee zai taimaka, wanda za'a iya siye a cikin shago ko kantin magani. Farashin kimanin $ 4-5.

Me zai iya zuwa cikin hannu daga kwayoyi a kan Sri Lanka? Abu mafi mahimmanci shine masu satar mutane ne don su ɗauke su idan da guba. Hakanan tabbas kuna da antheoponizing, Pajethers da Antihistamines. A cikin manufa, duk wannan ana iya samunsu a cikin kantin magunguna na cikin gida, amma wanda ya san yadda nayan kantin magani zai kasance a daidai lokacin.

Ɗanshi . Abu na farko da za ku ji fitowa daga filin jirgin sama shine zafi. Farkon ra'ayi da ka samu zuwa sauna. Cututtukan cututtukan za a iya tsananta, saboda haka kuna buƙatar mantawa game da magunguna waɗanda suke buƙata a wannan yanayin. Astmatic harin iya farawa. Hatta mutum mai lafiya na al'ada na iya fara jin rashin jin daɗi da jin zafi tare da numfashi mai zurfi. Amma, a matsayin mai mulkin, a cikin 'yan kwanaki, kuma wataƙila, gobe, waɗannan rashin jin daɗi ne ga numfashi.

Yi hankali, mai hankali da kuma matsakai, bi yara, lafiya da abubuwan ku - sannan hutu na ku - sannan hutunku a kan m Sri Lanka ya riga ya zama abin alfahari!

Kara karantawa