Abin da ya cancanci kasancewa cikin Ljubljana? Mafi ban sha'awa wurare.

Anonim

Ljubljana Babban birnin Slovenia ne. Wannan garin jijiya yana kan bankunan Kogin Ljubnitsa a tsakiyar ƙasar. Ljubljana ana daukar ta al'adun gargajiya, tattalin arziki da siyasa na jihar.

Bayyanar Ljubljana na zamani ana yawan kafa ta salo biyu: Baroque da zamani. Haɗin su ya haifar da hoton keɓaɓɓen hoto na birni. Akwai nau'ikan zane-zane da yawa da kuma tagulla, kyawawan burmes, wuraren shakatawa da lambuna a Ljubljana.

Ljublansky grad.

Tun daga kwanakin zamani, an adana tsohon birni a hannun dama na Kogin - Ljubljansky grad. An kafa shi ne a ƙarni na X-XI kuma an yi amfani dashi azaman tsarin tsaron gida. Daga baya akwai wani gidan gwamnati a ciki. Kuna iya zuwa Grad daga muryar birni a kan funicular (farashin tikiti na 2 Euro hanya). A cikin sansanin soja yana da ban sha'awa don ziyarci ingantacciyar hanyar sadarwa mai kyau na St. George, wanda masu zaman kansu waɗanda aka yi wa masu zaman kansu da aka yi wa ado da wata zane mai ban mamaki. Bugu da kari, akwai wani abin kallo a cikin ljubljan Grad, bude wa masu yawon bude ido. Nune-nune iri daban-daban da bayanan sau da yawa suna wucewa a cikin kagara.

Abin da ya cancanci kasancewa cikin Ljubljana? Mafi ban sha'awa wurare. 61398_1

Za'a iya yin zurfin zuriya a kan hanyoyin kan hanyoyin, daga inda kyawawan ra'ayoyi na rufin ja-da launin ruwan kasa mai haske.

Cibiyar gari

Tsohon sashin garin da tsohon majami'u da murabba'ai yana kusa da tsaunin. Wannan yanki na Ljubljana yana da ƙarfi sosai kuma kyakkyawa sosai. Ba kamar sauran biranen Turai ba, Ljubljana wanda ya yi nasarar hada alakar almara da kuma ingantaccen kulawa da kwastomomi. Kyakkyawan dandano na tsakiyar birni na birni yana ba da kogin, ya dace da kogin, daɗaɗa. Galleleri a cikin abin da akwai gidajen abinci da yawa da kuma ades tare da gabarsa. A kan kogi zaka iya hawa kan jirgin ruwan fadawa.

Abin da ya cancanci kasancewa cikin Ljubljana? Mafi ban sha'awa wurare. 61398_2

A babban filin garin Zxani Wani abin tunawa ga mawãƙi na Slovenia, shimfiɗar fetal.

Abin da ya cancanci kasancewa cikin Ljubljana? Mafi ban sha'awa wurare. 61398_3

Kusa da shi shine babban taro na St. Nicholas.

Babban sashin birni ba shi da kyau da kyau. Yana son tafiya da mazauna garin, da kuma yawon bude ido da yawa. Ga mahimmancin jan hankalin Ljubljana - Hanya uku. Waɗannan su ne fan gada guda uku, sun jefa kogin kuma an yi musu ado da zane-zane.

Abin da ya cancanci kasancewa cikin Ljubljana? Mafi ban sha'awa wurare. 61398_4

Akwai tsohon da sabon square a Ljubljana. A kan sabon murabba'i yana da ban sha'awa ganin Fadar lonarru a cikin abin da makarantar kimiyya ta kimiya da fasahar yanzu ke.

Wani sanannen gada a Ljubljana ne Bridge Bridge wanda yake a cikin nisa na tafiya na cibiyar birni. A bangarorin biyu, dodanni huɗu suna tsaron, waɗanda ake ɗauka alamun Ljubljana.

Alamar kyakkyawan tsari St. Nicholas Cathedral . Tana kusa da kasuwar birni. An lura da Dome da hasumiya biyu daga nesa. An nemi facade na cocin da aka yi wa ado da zane-zane da ƙofofin tagulla na musamman. A ciki na Ikklisiya an yi shi ne a cikin salo mai ban dariya, yawancin kwanakin zanen daga karni na farko.

A fannin mai daraja is located Ikilisiya ta Franciscantsev Inda mafi girman mutum-mutumi na mahaifiyar Allah yake a Ljubljana. An kafa cocin a karni na XVII kuma sosai daidai a cikin bayyanar na zamani na filin babban birnin. Kusa da ita ce titi Miklshevich, mai ban sha'awa zuwa ga kyawawan gine-ginen nasa.

Wani abin jan hankalin zaku gani a cikin gari shine maɓuɓɓugar Kogunan carnari . An yi shi ne a cikin salon baroque, da kuma siffofi suna kaddara shi, yana nuna gungun guda uku na Slovenia: Sava, Ljubljana da Krk.

Abin da ya cancanci kasancewa cikin Ljubljana? Mafi ban sha'awa wurare. 61398_5

Baya ga majami'u da aka ambata, har yanzu akwai cocin da yawa da kuma manyan gidajen da suka cancanci kulawa. Wannan ikklisiyar St. Michael, cocin St. Florian tare da rufin sabon abu, da gothic cocin St. Yakubu.

A cikin yamma na Ljubljana hotuna ne Park Tivoli. Tare da Castle da zane zane.

City mai ban sha'awa da maraice birni, lokacin da aka haɗa mai haske mai salo a kan tituna da murabba'ai.

Gidajen Gida na birni

A hannun hagu na kogin akwai adadi mai yawa na kayan tarihi - birni, gidan kayan tarihi, gidan kayan gargajiya, gidan kayan gargajiya, ɗan gidan kayan adon ɗan ƙasa, gidan kayan gargajiya, ɗan gidan kayan adon ɗan ƙasa, gidan kayan gargajiya, ɗan gidan kayan adon ɗan ƙasa, gidan kayan gargajiya, ɗan gidan kayan adon ɗan ƙasa, gidan kayan gargajiya, ɗan gidan kayan adon ɗan ƙasa, gidan kayan gargajiya, ɗan gidan kayan adon ɗan adam, gidan kayan gargajiya, ɗan gida na ɗan adam .

Gidajen tarihi yawanci suna aiki daga karfe 10:00 zuwa 18:00 zuwa 18:00 daga Talata zuwa Lahadi, Litinin a ƙarshen mako. Farashin kowane tikiti yawanci Yuro 3-5. Garin ya dace da tafiya tare da yara. Babu zirga-zirgar ababen hawa da manyan nisa. Bugu da kari, akwai karamin zoo a Ljubljana, tikiti na manya wanda ya kasance Euro 8, YARA 5.5 Yuro.

Katin yawon shakatawa

Kuna da damar sayi katin yawon shakatawa Ljubljana. Kuna iya samun ragi a cikin gidajen tarihi da yawa, wasu ziyarar kyauta; amfani da jigilar jama'a; Kammala jirgin ruwa kyauta a wani jirgin ruwan yawon shakatawa. Yana faruwa a 1, 2 da kwana. Kudin irin wannan katin daga kashi 23 zuwa 35 na Yuro don ɗan Yuro da Yuro 14 zuwa 21 Yuro don yaro.

Kara karantawa