Me yasa masu yawon bude ido suka zaɓa?

Anonim

Gallasi ne mai ban mamaki, babban birni wanda yake a yankin kudu maso yammacin tsibirin. Na uku mafi girma a cikin Sri Lanka. Gallarai yana ɗaya daga cikin 'yan ƙasar Conal a Asiya, wanda yake kiyaye shi har yau. Da farko, an gina birnin ta Portuguese, sannan kuma Yaren mutanen Holland, don haka ya kasance a cikin Galle cewa tsarin gine-ginen baƙon abu ne ga Sri Lanka.

Me yasa masu yawon bude ido suka zaɓa? 4135_1

Kuma daidai ne 'yan mulkin mallaka na Turai ta hanyar 1663 mai girma Gratite F Getle an gina shi. Anan zaka iya ziyarar gidajen tarihi, masallatai, da fitilar, daga saman hangen nesan garin ya buɗe. Ina bayar da shawarar zuwa zuwa Gidan Tarihin Murtani na kasa.

Fort da kansa ƙaramin gari ne, kusa da kewaye da bangon ganuwar. A ciki - a kwantar da hankula, yanayin iska. An rufe tituna da tituna. Babu wani haikalin Buddha guda ɗaya a kan yankin Fort. Alamar Farko Garga ce ta zakuna biyu da zakara kan tsohuwar ƙofar Fort. Ana jinyar cewa sunan garin da aka karɓa daga kalmar "hallo", a cikin harshen Portuguese - zakara. Wasu titunan har yanzu suna riƙe tsohon sunan Dutch.

Fort Gerge ya shiga jerin gwanon Ganganta na UNESCO.

Me yasa masu yawon bude ido suka zaɓa? 4135_2

Baya ga tafiya da balaguro, zaku iya iyo a cikin Calle, faɗuwar rana, shiga cikin ruwa, yi tafiya a kan jirgin ruwan teku. Huta da gaske soyayya.

Duk waɗannan mahimman hujjoji ne ke nuna cewa yayin tafiya Keflon, wajibi ne don biyan kwana ɗaya zuwa Galle.

Kara karantawa