Mafi yawan wurare masu ban sha'awa ga mauritius.

Anonim

Fara tattaunawar game da gani na Mauritius, ya kamata a lura da cewa a tsibirin ba za ku sami irin waɗannan gumakan al'ada ba, ba kuma makullin kayan fasaha ba. Koyaya, wannan ba abin mamaki bane - saboda Mauritius yana da bambanci da Turai.

A tsibirin, abubuwan jan hankali na dabi'a - ajiyayyu, wuraren shakatawa na ƙasa da sauran wuraren da zasu ba ku damar kusanci da yanayin tsibirin. Bugu da kari, akwai ƙananan gidajen tarihi wanda zai gabatar muku da rayuwar mazaunan tsibirin.

Lambun Botanical

Sunan hukuma na sunan Botanical na sauti kamar haka: Sir Sivosagura Garden Botanical.

Wannan lambun yana ɗaya daga cikin mafi tsufa kuma mafi girma a duniya. Abin da ya sa ya shahara sosai tsakanin yawon bude ido. Yankinta yana da kadada 25, a can zaka iya ganin nau'in tsirrai ɗari biyar. An kafa gonar Botanical a ƙarni na 18, a farkon wurin da akwai lambun da suka karɓi kayan yaji. A cikin lambun, yawon bude ido za su iya duba a nutmeg, itacen shayi, cinamon, Magnolia, compan nau'in dabino, itacen al'ada, da tsire-tsire iri-iri.

Mafi yawan wurare masu ban sha'awa ga mauritius. 18650_1

Bugu da kari, a kan yankin da wurin shakatawa akwai wani kwafin masana'anta na farko don samar da kayan sukari, wanda kuma zai kasance mai sha'awar duba yawon bude ido.

Shamaffi ko sanduna masu launin

A kudu maso gabashin tsibiri Akwai wuri mai ban sha'awa ga waɗanda suke sha'awar subdles na halitta. A nan za ku iya ganin yashi mai tarin yawa - ja, launin ruwan kasa, shuɗi, shudi, da sauransu gaskiya! Sands ba su taɓa gauraye da juna ba, don haka zaku iya gani a fili ganin launuka daban-daban a kan wannan dabarar ƙasa. Mafi kyawun wannan yanayin yanayin yana kallon haskoki na hawa ko hasken rana - wato safiya kuma a faɗuwar rana.

Mafi yawan wurare masu ban sha'awa ga mauritius. 18650_2

Tabbas, haramun ne a yi tafiya a cikin yashi - zaku iya kallon wannan sabon abu na musamman, amma idan kuna so, zaku iya siyan inuwa - karamin tube gwaji tare da yashi mai launi kuma ku ɗauki shi gida cikin ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwar Mauritius.

Black kogin Garge National Park (Black Board Goge)

Ofaya daga cikin manyan abubuwan jan hankali na tsibirin babbar filin shakatawa ne na ƙasa, wanda yankin ya ɗauki kashi kaɗan na ƙasar gaba ɗaya!

Mafi yawan wurare masu ban sha'awa ga mauritius. 18650_3

Dabbobi masu wuya da tsuntsaye suna zaune a can, a cikinsu masu son abun wuya da pinkerons pink. Hakanan akwai tsire-tsire masu ƙasa da bishiyoyi, koguna, tafkuna da ruwa. Bugu da kari, yana cikin filin shakatawa na National cewa "ganiya ta Kogin Black Chicken" is located - mafi girman ma'anar mauritius.

Shawara shawara! Filin shakatawa na kasa ya fi dacewa a ziyarta a cikin watan Satumba zuwa Fabrairu, tun lokacin da yake a wannan lokacin cewa tsire-tsire Bloom, kuma ba tare da wannan kyakkyawan ba, ya zama kamar ban mamaki.

Kuna iya tafiya da ƙafa a kan wurin shakatawa (fiye da kilomita 70 na masu tafiya), don tuƙi a kan motar ko a kan Jeep zuwa gare ku.

Gidan kayan gargajiya na Shige da Google

Gwamnatin Indiya ta kafa wannan gidan kayan gargajiya a matsayin kyauta don mantawa game da al'adun Indiya a tsibirin.

Gidan kayan gargajiya za su yi sha'awar waɗanda suke ƙaunar tarihin da waɗanda suke sha'awar bayanan gida na rayuwa a baya.

Don haka, a cikin gidan kayan gargajiya zaka iya ganin gidaje na Indiya na 19 cikin irin wannan lokacin, la'akari da kayan kitchen, kayan daki da kayan aiki.

Bugu da kari, zaku iya ƙarin koyo game da hutun Indiya - ɗauki kyan gani tufafi, kayan ado da kayan kida.

Hakanan akwai abubuwan da suka nuna kai tsaye da fice-ƙaura, marubutan tarihi masu alaƙa da motsawa da aikin Indiyawan a Mauritius.

Adireshin kayan gargajiya: gundumar Moka, Cibiyar

Bayan sa'o'i: Daga Litinin zuwa Juma'a daga 10 zuwa 16

Farashi mai rahusa: Kyauta

Reserve La Vanilla

Wani sanannen wuri a cikin Mauritius yana da kira da ake kira La vanilla, wanda yake a kudancin tsibirin tsibirin. Da farko, an kirkireshi don ƙwayoyin cuta, amma sannu a hankali ya juya zuwa babban gidan zu.

Mafi yawan wurare masu ban sha'awa ga mauritius. 18650_4

Mazajeƙarin mazaunan su, hakika, karnuka, da kuma gugantic kunkuru, wanda ke tafiya cikin gaba ɗaya. Hakanan zaka iya gani Kaiimanov, Iguan, Gecko, kwari daban-daban, Butterflies da sauran dabbobi masu ban sha'awa tare da hanyar namu.

Gidan cin abinci yana aiki akan yankin ajiyar wurin ajiye, baƙon abu ne a cikin cewa yana yiwuwa a gwada jita-jita daga macizai (a ƙasashe da yawa an haramta shi).

Gidan Tarihi na Jirgin Sama

Kamar yadda kuka riga kuka fahimta daga sunan, wannan gidan kayan gargajiya zai burge waɗanda suke jan hankalin fitilun rundunar jiragen ruwa da waɗanda suke son yin la'akari da samfuran jiragen ruwa. Bayanin gidan kayan gargajiya yana da samfuran jiragen ruwa sama da 200, kowane ɗayan shine masana'antar hannu daga Masters aiki a cikin gidan kayan gargajiya. Za ku iya yin la'akari da jigilar kaya a hankali (bayan duk, an halitta su a cikin mafi yawan bayanai), kuma ƙari, waɗanda suke so su iya siyan kwafin samfurin da kuka adana. Za a yi muku kuma a aiko ku a cikin kunshin katako. Bugu da kari, kayan tarihin na kayan gargajiya yana gabatar da kayan daki, wanda aka yi a cikin salon jirgin ruwa. Tun da ganinsa, zaku iya samun mafi kyawun tunanin rayuwa a kan jirgin ruwan teku.

Bayan sa'o'i: Daga Litinin zuwa Juma'a daga 9 zuwa 17, ranar Asabar, Lahadi da hutu daga 9 zuwa 12.

Museum "Eureka"

Wani wuri mai ban sha'awa ga masu son al'adun mutane daban-daban na mutane daban-daban ne na Creole, wanda zai gabatar muku da rayuwar mutanen mulkin mallaka na 19. A nan za ku iya gano yadda suke zama, wace irin kiɗan da suka yi da kuma yadda aka tsara rayuwarsu ta gida.

Ba za ku iya ziyarci gidan mulkin mallaka kawai ba, har ma a yi tafiya a cikin lambu, da kuma ƙoƙarin gwada abinci na creole a cikin gidan abinci, wanda ya dace a cikin gidan kayan gargajiya.

Adireshin Gidan Tarihi: EureKa Lane, Montagne Ory, Moka

Gran Bassin (Grand Bassin)

Wannan wurin shine mafi tsarki na ababensa akan Mauritius.

Gabaɗaya, gran Bassin wani abu ne mai ban mamaki na tafkin, wanda ke cikin dutsen na ƙarshen Volcano. Akwai kuma haikalin Hindu, wanda kowace shekara na jawo hankalin manyan adepts na wannan addinin. Za a iya ziyartar haikalin, amma a lokaci guda yana nuna hali mai kyau - yana gargadi da sunan da ke Turanci.

Mafi yawan wurare masu ban sha'awa ga mauritius. 18650_5

A cewar almara, ruwan tafkin yana da alaƙa kai tsaye tare da Kogin Ganges a Indiya.

A nan za ku iya ganin babbar mutum-mutumi na shiva.

Kara karantawa