Balaguron balaguron birni na Hampi

Anonim

Ina so in raba abubuwan da ke ban mamaki game da India - tsohuwar garin Hampi, wacce take a cikin Karnataka. A cikin birni na asibiti, wanda yake 'yan kilomita kaɗan daga Hampi, akwai tashar jirgin ƙasa da tashar mota, don haka zaka iya zuwa nan daga ko'ina cikin Indiya. Ana bayar da balaguron balaguro a Hampi, galibi masu yawon bude ido ne waɗanda suke shakatawa a Goa, suna kusa da farar hula. Kudin yawon shakatawa na rana biyu shine daga $ 150. Kadai daga Goa a cikin Hamitmi za a iya zuwa ta hanyar bas, wanda ake kira "Barci", inda shelves suke kwana na biyu - wannan wani abu ne matsakaici tsakanin bas da karusa ta biyu.

Tsohon garin Hampti an jera shi azaman jerin gwanon zaman duniya na UNESCO, da kuma esoterics suna kiransa wurin iko. Da zarar wannan birni shi ne mai ɗaukaka da kuma babban babban birnin ƙasar Vijayagar. A yau, har ma da kango na wannan birni yana tabbatar da cewa sau ɗaya wannan birni yana da haske kuma mai girman ƙarfin rome. Domin a kalla da sauri da sauri duba duk abubuwan Himpi, zai ɗauki aƙalla kwana biyu.

Balaguron balaguron birni na Hampi 11074_1

Garin da aka kasu kashi uku cikin sassa uku - yankin Bazaar, yankin gidan sarauta da yankin, wanda ake kira "a bayan Kogin". Kowane yanki yana da abubuwan ban mamaki da ban mamaki. Daga cikin dukkanin yawan abubuwan jan hankali da Hampi arziki, da kaina na burge ni da kaina da kuma "babbar hanyar doki ta ban tsoro na zauren a yankin" a bayan Kogin ", Kazalika da haikalin Lotus da na sarauta a cikin gidan sarauta na Royal.

Balaguron balaguron birni na Hampi 11074_2

Abubuwan da aka fi iya tunawa da tafiya shine su haye kan jirgin zagaye da aka yi daga Cane zuwa haikalin birai. Dawo wa haikalin yana da wuya, kimanin matakai 400 sama, amma ragin shine duka halmpi kamar yadda yake a kan dabino. Dagawa shine mafi kyawun yin bazara ko wayewar gari idan wani birni yana da kyau musamman.

Balaguron balaguron birni na Hampi 11074_3

Don ci gaba da zama a kananan abokan hamayyar yara da yawa waɗanda ke ba da ɗakuna daga mafi tattalin arziƙi don isasshen jin daɗi. Kudin rayuwa ya fito ne daga dala 10 zuwa 40 a kowace dakin kowace rana. Mahimmin abinci mai gina jiki don yin la'akari, Ina zuwa Hamit. A cikin kowane kukan abinci a cikin birnin abinci na musamman mai cin ganyayyaki na musamman, cin giyar giya da sigari ba a sayar da su a cikin birnin. Hakanan akwai haramcin hukuma akan shigo da giya daga sauran jihohin a cikin jihar Parteratak.

Baya ga tsoffin abubuwan jan hankali na tsarin gine-gine, an rarrabe Hampi gaba ɗaya don India da kuma yanayin da suka shafi nau'ikan siffofi daban-daban, wanda ya ƙunshi nau'ikan nau'ikan abubuwa daban-daban. Akwai almara da yawa da iri game da asalin irin wannan tsarin. Da kaina na fi son yawancin duka, wanda ya ce duwatsun suna da ƙarfi halittu - Varara, wanda a baya ke zaune waɗannan ƙasashe. A gare ni, HMPN ya zama wurin ƙarfi, kuma ina jin tasirin ƙarfinsa.

Kara karantawa