Mafi ban sha'awa wurare a cikin silily.

Anonim

Sicily, yankin Gudanarwa na Italiya. Jimlar yankin shine mutum dubu ashirin da biyar da ɗari goma sha ɗaya kilomita. Yawan Sicily, har zuwa na biyu dubu biyu da goma sha uku, shi ne mutane 4,999,932. Abin lura ne cewa ko da a ƙarni na farko na zamaninmu, yawan tsibirin Sicily Island, sun haɗu da mutane miliyan biyu. Kuma, wannan shine tsibiri, yankin shine mafi yawan jama'a, kuma a kan gaba ɗaya duniya. Kyakkyawan Sicily a yau shine manyan rairayin bakin teku masu ban sha'awa, tarihi, da tsarin gine-gine da tsarin gine-gine. Mafi mahimmancin haɗaɗɗun jan hankali na tsibirin Sicily Island shine molcano Etna. Amma bari mu tafi game da komai. Don haka - Sicily da kuma abubuwan jan hankali!

Volcano Etna . Mahimmanci da ban mamaki. A cewar Legends, wannan dutsen wuta, wurin haihuwar cyclops ne, Kattai da ba shakka, allolin Olympics. Etna dutsen fitad da wuta, tana wanzu tsawon shekara ɗari biyar. Kuma ba ya zama kawai, ya kuma aikata ainihin abin da ke jan hankalin masu yawon bude ido waɗanda ba tare da son kansu ba ga karɓar abubuwan ban mamaki a fuskar adrenaline. Idan muka dauki matsakaita, fashewar dutsen mai fitad da wuta yana faruwa sau ɗaya a cikin watanni uku, amma a lokaci guda ba sa amfani da cutar duniya ga yawan tsibirin. Amma lokaci guda don haka don haka har shekara ɗari da hamsin, mai zafi lava, m don, aƙalla wani ƙauye, amma yana daga fuskar duniya da kuma hanyar yankin. Ka yi tunanin zama kamar haka? Koyaya, mazauna yankin ba sa tsoratar da wannan haɗarin kuma suna haɓaka ƙafar dutsen mai fitad da wuta. Kuma ka san dalilin hakan? Yana da duka game da ash ash, wanda ke sa ƙasar ta gari taperile. Yawancin almara suna tafiya kusa da dutsen mai wuta, kuma ɗayansu daga gare su a cikin zurfin sa, akwai harsuna masu girma da ke kewaye da ƙattai. Sau ɗaya, Kattai sun rasa yakin ga gumakan na Olympics, kuma yanzu furucin da aka haɗa shi da ɗaukar hoto da ke jira na ɗaukar fansa da ɗaukar fansa. A saman dutsen mai fitad da wuta, Allah na Defster yana zaune lafiya. Labari mai ban sha'awa sosai, a zahiri cikin ruhun waɗannan wuraren. Legends Legends, amma bari muyi magana game da ƙarin abubuwan zamani. Hawan Volcano, zaku iya yin tare da kowane bangare a gare ku kuma mafi so a gare ku. Don haka, alal misali, irin wannan yawon bude ido kamar ni, ba tare da kokarin da yawa ba zasu tashi zuwa saman motar kebul ko a kan motar, a matsayin zabin balaguro akan bases - SUVS. Lovers na motsi mai tsauri ana bayar da wata dama ta musamman, hawa da Helna Volcano, a ƙafa, amma a wannan yanayin, kada ku manta da yin jagora tare da ni.

Mafi ban sha'awa wurare a cikin silily. 10812_1

Taardramina . Wannan birni na haihuwar yana tsakanin Mesessina da katania. Tororina tana da kwanciyar hankali a bakin tekun Sicily Island. Yawan garin, ƙarami ne kuma mutane kusan mutane dubu goma sha ɗaya ne. Tarihin garin, ya gaya mana cewa a cikin shekara ɗari huɗu na shekara, an lalata ta ne da Girka na garin Girka mai kyau, har a matsayinta na Tekun Tekun. Bayan wani daga baya, wato, cikin ɗari uku da tasa'in da huɗu a shekara ta huɗu BC, Sarkin Dionsius Helika, Sicula an yananta anan. A cikin shekara ɗari biyu da shekara tasa'in shekara, ba shakka BC, garin ya tsira da wahalar mulkin Tirana da Mai ceto Trion. Wataƙila, daga wannan Sarkin wawaye ne wanda ya fara raguwa na garin, amma takaddar hukuma sun nuna cewa a wani yanki na shekaru goma goma ne, babban birni ya fara zuwa bayan shekaru goma goma na BC, sun yi biyayya da Romawa. Kyakkyawan kyakkyawa, ba za su gani ba kuma mafi ɓoyewa, don haka ya faru ne daga Torormina. Lokaci mai farin ciki ya zo wannan birni lokacin da yake da kyau, fadi da tsabta na bakin teku, gidan wasan kwaikwayo na Girkanci da Roman da Odeon ya biya wakilan hikimar Juyin Turai. A zamanin yau, Tororory yana da ban sha'awa daga dukkan bangarorin, kuma kamar darajar tarihi kuma ana riƙe da atesvers a nan, kuma abubuwan da suka faru ana gudanar da su a cikin lambobin yabo na duniya.

Mafi ban sha'awa wurare a cikin silily. 10812_2

Filin shakatawa na Torororina . Bude wurin shakatawa, ya faru a shekarar 1923. Manufar halittarta, an haife shi a kai bisa babban m loverence babban lover. Ta zahiri ta ƙaunace ta cikin ƙauna tare da wurare na gida, kuma haka ma, a sami babban ƙaunarta a cikin wannan birni kuma a amintar da su kasance a nan don rayuwa a nan. Wannan matar tana da babbar ƙauna ga furanni da kuma dukkan shakatawa, sabili da haka, an gina wuraren shakatawa tare da Mosaic-amya, wanda ke daɗaɗɗun arbers-amya a cikin sasanninta. Ko da shekaru da yawa daga baya, wurin shakatawa yana da kallo mai kyau da kyan gani. Wadanda suke son tsire-tsire za su sami ainihin rashin ƙarfi a nan, saboda a wurin shakatawa akwai nau'ikan tsire-tsire sama da ɗari biyu, saboda yawan tsire-tsire na tsire-tsire masu yawa. Sau da yawa, baƙi suna mamakin gine-gine na musamman, wanda baƙon waɗannan wurare ne. Amma wannan a bayyane yake, tunda matafiyi na Lady ba shi da 'yan wurare kuma bisa ga wasu jita-jita, hurarrun shekaru da yawa a cikin salo, wahayi zuwa ga bude pavalions.

Mafi ban sha'awa wurare a cikin silily. 10812_3

Chatthedral Chefana . Wannan babban taro na diocese na wannan suna, ya yi amfani da shi ga metrovolis na Palermo, cewa a tsibirin Sciily. Akwai labari, a cewar da aka gina Cathedrar ta farko da kuma wanda ya kafa mulkin Sicilian - Roger na biyu. Akwai wani babban cathalu na cefalu, a ƙafafun dutsen, wanda ake kira - dutsen. Akwai labarin almara, amma akwai wasu bayanan hukuma suna nuna cewa ginin babban coci ya fara ne a cikin 1131, kuma ya ƙare a cikin ƙarni a 1267.

Mafi ban sha'awa wurare a cikin silily. 10812_4

Tsarin gine-ginen gini kusan cikakke tare da shugabanci na yau da kullun. Abin mamaki ne cewa babban coci a koyaushe game da kasancewarsa, ba a fallasa zuwa manyan-sikelin karni na sha biyar ba a haɗe da facade, kuma akasin haka Ya yi wa itaciya.

Kara karantawa