Hutu akan Tao: Me kuke buƙatar sani?

Anonim

Tau (ko Tao) tsibiri ne a cikin Gulf mai kyau.

Hutu akan Tao: Me kuke buƙatar sani? 10416_1

Tsibirin mafi kusa shine Pgan - don iyo kilomita 30. Har zuwa samureyu a cikin yankin 50 km (a kan Samui a lokaci guda, filin jirgin sama yana da kusanci da Tau). Island Island, kilomita 7 daga mafi kudu zuwa ga mafi ƙasƙantar da kai a tsawon kuma kusan kilomita 3. Duk da wannan, duk tekun a duk bangarorin tsibirin shi ne soya ta otal. Kodayake na arewa tekun kusan ba tare da otal din ba.

Hutu akan Tao: Me kuke buƙatar sani? 10416_2

Daga ma'anar ra'ayin zaman lafiyar muhalli, tsibirin kusan kusan budurwa ce. A hankali, komai yayi kyau, kuma bayan wannan a hankali ya biyo baya.

Ana fassara sunan tsibirin daga Thai a matsayin "tsibirin kunkuru". A cewar wani sigar, an kira tsibirin, saboda a cikin abubuwan da ya yi, ana zargin shi, yayi kama da kunkuru. A gare ni - baya tunawa. Tsibiri da tsibiri. Wani sigar - a cikin bakin tekun bakin teku ya mamaye daga cikin kunkunku, wanda a lokaci guda ya yi ninka, barin ƙwai a cikin yashi na rairayin bakin teku. Koyaya, da rashin alheri, a cikin 'yan shekarun nan, kunkuru daga gabar Tu kusan ya ɓace.

Hutu akan Tao: Me kuke buƙatar sani? 10416_3

A bayyane yake, an ƙi wasu kunkuru cikin sararin samaniya da kuma fashe daga hasken hanyoyin Lun a kan raƙuman ruwa, amma a kan haske daga otal da sanduna. Haka ne, kuma yawon bude ido sun zama mafi yawa a cikin 'yan shekarun nan a tsibirin, kamar yadda yake a hankali kwantar da hankali kwata-kwata.

Hutu akan Tao: Me kuke buƙatar sani? 10416_4

Ko ta yaya, kusa da babban tashar jiragen ruwa na tsibiri - Mae HaAD, zaku iya ganin mutum-mutumi na kunkuru.

Hutu akan Tao: Me kuke buƙatar sani? 10416_5

Za a iya kiran tsibirin Tau a cikin aljanna don ruwa da snorklingling . Cibiyoyin motsi a nan kawai a kowane kusurwa, da kuma yawan masu yawon bude ido ke zuwa nan don wannan kasuwancin! Kuma duk, saboda anan kuma a cikin nutsuwa, da jinsin suna da kyau.

Hutu akan Tao: Me kuke buƙatar sani? 10416_6

Haka ne, kuma yanayin watakila ne mafi kyau duka a cikin siames. Don haka, rayuwa shine babban nishaɗin kan karamin tsibiri. Af, a cikin 1997 akwai wani lokaci mai narkewa na yanayin zafi na El Niño (wannan kalma tana da takamaiman tsari lokacin da ruwa a kan farfajiyar Tekun Pacific a cikin yankin Equator ya yi ƙarfi, Kuma yana tasiri sauyin yanayi gaba ɗaya).

Hutu akan Tao: Me kuke buƙatar sani? 10416_7

Don haka, wannan nier ya haifar da asarar babban ɓangare na ƙananan murjani kusa da tsibirin. Tabbas, to, sabo, da tsibirin bai zama sananne ba. Amma har yanzu. Chumpon Pinnacle , a cikin Yammacin tsibirin, ƙaunar da sun yi nasara - sun zo nan don sha'awar sunan. In ba haka ba, da ake kira "Shark-Bull").

Hutu akan Tao: Me kuke buƙatar sani? 10416_8

Karamin matsanancin ruwa, amma irin wannan matsananciyoyi. Koyaya, saboda dumama zafin jiki na ruwa a cikin 'yan shekarun nan, babban adadin kifayen waɗannan bijimai sun daina nuna da iyo a wani wuri a cikin ruwan mai sanyi.

Bugu da kari, yawon bude ido suna son samun nishaɗi a tsibirin Na saf jama'a (Wannan shine lokacin da kuka nutse cikin zurfin, kawai jinkirta numfashi da sha'awar), Jagora (nau'in hawa) kuma, ba shakka, Thai tausa.

Hutu akan Tao: Me kuke buƙatar sani? 10416_9

Mafi mashahuri wuri tsakanin yawon bude ido shine wurin Sairee (Saiiree) A gefen gabar yamma, inda jake din yashi Sandy Sandy yake, mai tsawo na 1.7 km, wanda aka killace shi ne kawai da wasu gidajen ɗakunan kasafin kudi.

Hutu akan Tao: Me kuke buƙatar sani? 10416_10

Chalok Baan Khao. Wannan bangare na tsibirin yana zama sananne a matsayin madadin waɗanda suke so su guje wa taron mutane, amo da kuma gamawa.

Hutu akan Tao: Me kuke buƙatar sani? 10416_11

Da kyau, kyakkyawan granite Boulders, kuma a cikin gandun daji na bakin teku, kuma a kan rairayin bakin teku, kuma a cikin rairayin bakin teku, kuma yana jan hankalin ƙara yawan masu hawa.

Tsibiri yana da kwanciyar hankali! Kusan kashi dari bisa dari na gida na tafiya nan kan babura da tarin mota. Hanyoyi a nan, kuna buƙatar bayanin kula, don haka-suma. Kuma yan kusa, tun da yake, shi ma, ƙarami ne - ɗan mutum dubu ɗaya da rabi. Wasu sun zo suna aiki a otal da sauran cibiyoyin yawon shakatawa.

Tun da sun taɓa cikin gida, to, ɗan labarin. Daga cikin akwatunan masu zane-zane na Turai da navidators, tsibirin na masana kimiyya ": Bayanan masana kimiyyar Malaysia sun ba da dalilin da za su yi imani da tsibirin gidan su. Af, kamar yadda Pa Pao Biddia shine tsibirin da aka kira farkon farkon karni na karshe. A cikin 1899, Sarki Chulalongcornongcorning ya ziyarci tsibirin kuma ya bar rakodin a babbar hanyar Jor Por Ror a matsayin hujja kusa da Searri Beach. Wannan wani dutse yana wanzu, yawon bude ido suna ɗaukar hotuna don ɗaukar hotuna.

Hutu akan Tao: Me kuke buƙatar sani? 10416_12

A cikin shekaru 30-40 na karni na karshe akwai kurkuku na siyasa. A shekara ta 1947, Firayim Minista ya yafe wa dukkan fursunoni a tsibirin - an kawo su sattants Tanya, kuma tao tsibirin ya juya ya watsar da shi. Kabilan a wannan lokacin akwai riga, da alama kamar, babu tuntuni da baya. A wannan shekarar, 'yan uwan ​​Thai -' yan'uwa biyu daga tsibirin Pengan sun gwada sabon jirgin ruwa na jirgin ruwa da kuma tashi daga cikin tafiya mai nisa. Duk da cewa har yanzu tsibirin yana ƙarƙashin aikin sarauta, bai hana 'yan'uwan' yan'uwansu su yi baƙin ciki da yawa daga cikin ƙasar ba, ta hanyar, Saria Beach. A can suka fara noma ƙasa, to, haihuwar yara (matata), kuma a halitta mutãnen farko na tsibirai. Baya ga girma kayan lambu, har yanzu suna kifi - duk wannan yana da kyau mu sayar wa Pangan. Duk da gaskiyar cewa tsibirin gaba ɗaya ba a ƙware ba, yawan jama'a sun girma a hankali. Tun daga shekarun 1980, ƙari da yawa masu yawon bude ido sun fara ziyarci Tau. Da kyau, yadda tsibirin Merca ya zama sananne tun farkon 90s.

Hutu akan Tao: Me kuke buƙatar sani? 10416_13

Yana da mahimmanci a lura cewa wannan tao ne babba da ci gaba sama da Samui da Pan. Ya shahara, musamman tsakanin matasa a yankin 25-30 shekaru, wanda ya zo tsibirin ruwa, fa'idar da ke cikin tsada, idan aka kwatanta da sauran wurare. Amma ana iya lura da cewa a cikin shekaru biyu da suka gabata, matsakaicin shekarun hutu sun karu kaɗan - yawancin masu yawon bude ido waɗanda suka fara ziyartar tsibirin fiye da shekaru goma da suka gabata, yanzu suna dawowa ga danginsu.

Akwai kusan otal 150 da otal a kan tsibirin (zan iya zama ba daidai ba, bayanan sun tsufa) kuma kusan sanduna 50. Yawancin wuraren wasan kwaikwayo suna har yanzu bungallows, kuma ba da sanannu otal. Ko da yake daga ƙarshen 2000s a tsibirin, more kuma mafi wadatar hanyoyin shakatawa ana gina shi, wanda ba a rufe shi da ruwa a matsayin burin ziyarar tsibirin ba. Akwai Wi-fi a yawancin cibiyoyin jama'a na tsibirin - menene ake bukata?

Hakanan, yana da mahimmanci a lura cewa TaU ta zama Makka ga magoya baya Kam kifi tare da iyakantaccen kasafin kuɗi. Ainihin, akwai kama da ƙyallen kifi kamar Marlin, da jirgin ruwa, maria, Barracuda da Lucia.

Hutu akan Tao: Me kuke buƙatar sani? 10416_14

Ga wannan, Tsibirin Aljanna ta Tsibiri!

Kara karantawa